JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

UWEKAJI WAZI DAFTARI LA AWALI LA WAPIGA KURA
Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi inawatangazia wananchi wote wa Mikoa ya Geita, Kagera, Mara,
Shinyanga, Mwanza, Simiyu, Rukwa, Tabora, Katavi, Kigoma, Iringa, Ruvuma, Mbeya, Njombe na
Songwe kuwa itaweka wazi Daftari la Awali la Wapiga Kura kwa siku saba (7) kuanzia tarehe 01
hadi 7/05/2025, katika vituo vyote vilivyotumika wakati wa Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la

wapiga Kura.

1. SIKU: Uwekaji wazi wa daftari la awali la wapiga kura utafanyika tarehe 1-7 Mei, 2025

2. VITUO: Uwekaji wazi wa daftari Awamu ya Pili utafanyika katika Kituo kilichopangwa kwenye kila
Kata katika Halmashauri husika.

3. MUDA: Vituo vitafunguliwa saa 2:00 Asubuhi na kufungwa saa 12:00 Jioni

Utaratibu wa kuhakiki.
Mpiga kura anaweza kuhakiki taarifa zake kwa njia zifuatazo:-
1. Mpiga Kura mwenyewe kufika katika kituo alichojiandikisha na kuhakiki taarifa zake katika

orodha itakayokuwa imebandikwa katika kituo hicho.
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Kupitia simu yake ya kiganjani kwa kupiga namba *152*00# na kufuata maelekezo
yatakayomwezesha kuhakiki taarifa zake.
3. Mpiga kura kupiga simu namba 0800112100 na kufuata maelekezo yatakayomwezesha

kuhakiki taarifa zake.
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Mpiga Kura kuhakiki taarifa zake kupitia Tovuti ya Tume, www.inec.go.tz kwa kubonyeza
sehemu iliyoandikwa “uhakiki’ na kuendelea kufuata maelekezo.
Mambo ya kuzingatia.

1. Iwapo mpiga kura amehakiki taarifa zake kwa kutumia njia yoyote kati ya hizo nne na
kutaka kufanya marekebisho ya taarifa zake atatakiwa kwenda Kata husika na kufanya
marekebisho hayo.

2. Mpiga Kura anayehitaji kumuwekea pingamizi Mpiga Kura asiye na sifa za kuwemo katika

Daftari la Awali la Wapiga Kura ataenda katika Kituo kilichopangwa kwenye kila Kata

katika Halmashauri husika.

3. Mtu mmoja katika familia anaweza kukagua pra kuhakiki taarifA a familia nzima.




